เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2566 ที่ทำการชั่วคราวสมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย นายมงคล บางประภา นายกสมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย ได้เป็นประธานในการการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566 โดยให้สมาชิกสมัครใหม่มาแสดงตัวต่อที่ประชุมใหญ่จำนวน 48 คน แบ่งเป็นประเภท สามัญสมาชิกจำนวน 41 คน และวิสามัญสมาชิกจำนวน 7 คน
![](https://tja.or.th/wp-content/uploads/2023/03/รายชื่อสมาชิก-01-1024x1024.jpg)
![](https://tja.or.th/wp-content/uploads/2023/03/รายชื่อสมาชิก-02.jpg)