ประกาศรายชื่อผู้ได้รับทุนส่งเสริมการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิก และทุนต่อเนื่อง ประจำปี 2557
สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย
กำหนดการพิธีมอบทุนการศึกษา ประจำปี 2557
สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย
วันอาทิตย์ที่ 27 เมษายน 2557 เวลา 9.00-12.00 น.
ณ ห้องอิศรา อมันตกุล ชั้น 3 สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย
9.00 น. ลงทะเบียน
10.00 น. กล่าวเปิดโดย นายก สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย
10.05 น. พิธีมอบเข็มที่ระลึกสำหรับบุตร-ธิดาสมาชิกที่ได้รับทุนการศึกษาแบบต่อเนื่อง
10.10 น. ถ่ายภาพที่ระลึกร่วมกัน
10.15 น. พิธีมอบทุนส่งเสริมการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิกประจำปี ๒๕๕๗
11.00 น. ประชุมชี้แจงสมาชิกผู้รับทุนต่อเนื่องประจำปี ๒๕๕๗
11.30 น. รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
***หมายเหตุ กรุณาเดินทางด้วยรถโดยสารสาธารณะ**
รายชื่อผู้ที่ได้รับทุนต่อเนื่อง สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย ประจำปี 2557 สนับสนุนโดย มูลนิธิซิเมนต์ไทย
ลำดับ | ประเภททุน | ศึกษาต่อระดับ ชั้น | หน้านาม | ชื่อผู้รับทุน | หน้านาม | ชื่อผู้ขอทุน | สังกัด |
1 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | เกสรา นำธรรมวงศ์ | นาง | สารภี นำธรรมวงศ์ | ประชาชาติธุรกิจ |
2 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | ณัฐชยา หลำสำเริง | นาย | ชาญชัย หลำสำเริง | ไทยรัฐ |
3 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | ต่อสกุล มณีรัตน์ | นาย | สาโรจน์ มณีรัตน์ | ประชาชาติธุรกิจ |
4 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | นันทเสฎ์ ศรีรัตนวงศ์ | นาย | พิชัย ศรีรัตนวงศ์ | ไทยรัฐ |
5 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | ภัทร์ดนัย ผ่องใส | นส | จุฬาภรณ์ กุดวิเทศ | ASTVผู้จัดการ |
6 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 2 | ดญ | กนกนันท์ ศิลานนท์ | นาย | สุรเชษฐ ศิลานนท์ | พิมพ์ไทย |
7 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 2 | ดช | ชญานิน ทองกรณ์ | นาย | ชัชพัชร ทองกรณ์ | บ้านเมือง |
8 | ต่อเนื่อง | มัธยมศึกษาปีที่ 4 | นส | วริษา เสนาะจิตต์ | นส | วัลลภา เสนาะจิตต์ | ASTVผู้จัดการ |
9 | ต่อเนื่อง | อุดมศึกษา ปี 1 | นส | ฉัตรชนก ทองศรีสุข | นาย | เสริมศักดิ์ ทองศรีสุข | เดลินิวส์ |
10 | ต่อเนื่อง | อุดมศึกษา ปี 1 | นส | เมญาณี สันธากร | นาย | ธีรยุตร์ สันธากร | เดลินิวส์ |
**ผู้ได้รับทุนต่อเนื่องต้องกรอก แบบฟอร์มของทางมูลนิธิซิเมนต์ไทย**
ดังนี้ 1. แบบประวัติผู้ได้รับทุน 2. ใบสมัครผู้รับทุนและข้อมูลการศึกษา
////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
รายชื่อผู้ได้รับทุนส่งเสริมการศึกษาบุตร-ธิดาสมาชิก ประจำปี 2557
ลำดับ | ศึกษาต่อระดับ ชั้น | หน้านาม | ชื่อผู้รับทุน | หน้านาม | ชื่อผู้ขอทุน |
1 | อนุบาล 1 | ดญ | กัญญาณัฐ วนะสุขสถิตย์ | นาง | มยุรี วนะสุขสถิตย์ |
2 | อนุบาล 1 | ดช | ธีร์วิพัฒน์ จันทร์ลอย | นส | วิชุดา อ่อนศิลา |
3 | อนุบาล 1 | ดช | ศุภกร หลิมไทยงาม | นาย | พนอ หลิมไทยงาม |
4 | อนุบาล 2 | ดช | เติมเต็ม ธไบอัส ไมเออร์ | นส | ลฎาภา ทิวะสิงห์ |
5 | อนุบาล 2 | ดญ | วรัญญา พิกุลทอง | นาย | สนธยา พิกุลทอง |
6 | อนุบาล 2 | ดช | โฆษิต คำทวี | นาย | ชยันต์ คำทวี |
7 | อนุบาล 2 | ดช | ศุภวิชญ์ เดชแพง | นาย | อุทัย เดชแพง |
8 | อนุบาล 2 | ดช | ปภังกร จินดารัตน์ | นาย | อโนทัย จินดารัตน์ |
9 | อนุบาล 2 | ดช | ฉันทัช อัศวชนานนท์ | นาย | วิบูลย์ อัศวชนานนท์ |
10 | อนุบาล 2 | ดญ | พิชญาดา วงษ์ฟัก | นาย | พิชญะ วงษ์ฟัก |
11 | อนุบาล 3 | ดญ | ปาลิดา วงศ์วานิช | นาง | วรรณศิริ วงศ์วานิช |
12 | อนุบาล 3 | ดช | พศิน ไช่ยศร | นาย | อาคม ไชยศร |
13 | อนุบาล 3 | ดญ | จันทรัสม์ มีนา | นส | มณีรัตน์ มีนา |
14 | อนุบาล 3 | ดช | กฤษธเนศ ศิลปงาม | นาย | สุพจน์ ศิลปงาม |
15 | อนุบาล 3 | ดญ | สุทธิจิตต์ อินทรประดิษฐ์ | นส | จันทิมา ตันตราภรณ์ |
16 | อนุบาล 3 | ดช | พีรวิชญ์ บัณฑราภิวัฒน์ | นาย | พานิช บัณฑราภิวัฒน์ |
17 | อนุบาล 3 | ดญ | ศตพร อยู่ถนอม | นาย | อำพล อยู่ถนอม |
18 | อนุบาล 3 | ดช | ภูวิช แสงศัพท์ | นาย | เดชาธร แสงศัพท์ |
19 | อนุบาล 3 | ดญ | ภัทร์ฐรัฐ สุดโต | นาย | ฐานิส สุดโต |
20 | ประถมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | สิรินธรัตน์ ปุณณะรัตน์ | นาย | ธวัชชัย ปุณณะรัตน์ |
21 | ประถมศึกษาปีที่ 1 | ดช | ฐพัชร์ สิทธิโชติพงศ์ | นาย | จิรวัชร สิทธิโชติพงศ์ |
22 | ประถมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | มนัสนันท์ โสตถิชัยอาภรณ์ | นาง | มยุรี โสตถิชัยอาภรณ์ |
23 | ประถมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | ชาลิสา เต๊ะเปีย | นาย | สันติ เต๊ะเปีย |
24 | ประถมศึกษาปีที 2 | ดช | ธนันชัย นานคงแนบ | นส | ปาริชาติ ป่าเขตต์ |
25 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดช | ธีรภัทร ศรีพารัตน์ | นส | กัญณัฎฐ์ บุตรดี |
26 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดญ | ณัฐปภัสร์ อ่องสะอา | นาง | พงษ์พรรณ อ่องสะอาด |
27 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดช | สัจจะ แก้วสุวรรณ | นาง | จันทวรรณ แก้วสุวรรณ |
28 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดช | ปร์วีร์ ทับดวง | นาย | วิชาตรี ทับดวง |
29 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดช | สุทธิทัต สานสุวรรณ | นส | สุจิต เมืองสุข |
30 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดญ | กุลนัดดา อินทะเกตุ | นาย | มณเฑียร อินทะเกตุ |
31 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดญ | ศศิวิมล เมฆชัยภักดี | นส | สลักจิตร ผิวพรรณ์ |
32 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดช | เตชินท์ เสนสอน | นาย | ศิวกร เสนสอน |
33 | ประถมศึกษาปีที่ 2 | ดช | สาระวิน ขุนสงคราม | นาย | ประภาส ขุนสงคราม |
34 | ประถมศึกษาปีที 3 | ดช | วิกร เที่ยงตรง | นส | รวีวรรณ เสมอตระกูล |
35 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | กอดี สุวรรณฤทธิ์ | นาง | อุษา มีชารี |
36 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดช | ชวัลวิทย์ ปลื้มจิตต์ | นาย | ณรงค์พันธ์ ปลื้มจิตต์ |
37 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | กริยากร เรืองเกษม | นาย | จารึก เรืองเกษม |
38 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดช | เอราวัณ ศรีทวีกาศ | นาย | นภดล ศรีทวีกาศ |
39 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดช | รัชตะ บัวนาค | นส | นภัสนันท์ ชูทอง |
40 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | ดี พูลทรัพย์ | นาง | จำรัตน์ พูลทรัพย์ |
41 | ประถมศึกษาปีที่ 3 | ดช | ธนดล บุศยโล่ | นาง | ออมรัก บุศยโล่ |
42 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดญ | ถลัชนันท์ ทางดี | นาย | สุธา ทางดี |
43 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดช | ณภัทร ละออ | นาย | สัจภูมิ ละออ |
44 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดช | กันตพัฒน์ เอกธนาโสภาพันธุ์ | นาย | ณัฐฉัฎฐ โสภาพันธุ์ |
45 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดช | ณัฐนนท์ มะณีแสง | นาย | อาวุธ มะณีแสง |
46 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดช | กานต์กวิน หยุบแก้ว | นาย | บุญมี หยุบแก้ว |
47 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดช | ธนกฤต จิรอนันตกุล | นส | ณฐา จิรอนันตกุล |
48 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดช | ภัคพล อุดมพาณิชวงศ์ | นาย | เจริญชัย อุดมพาณิชวงศ์ |
49 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดญ | นันทนัท กิตติทวีสิน | นาง | นภาภรณ์ กิตติทวีสิน |
50 | ประถมศึกษาปีที่ 4 | ดญ | พิมพ์มาดา ญาณนะพงศ์ | นส | พิมพ์สุจี ญาณนะพงศ์ |
51 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดญ | พุทธิดา รณยุทธเสนีย์ | นาย | กฤษดากร รณยุทธเสนีย์ |
52 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดช | ภูมิรพี คชินทร | นาง | นาตยา คชินทร |
53 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดช | พงศภัค แหวนจะโป๊ะ | นาย | สมพงษ์ แหวนจะโป๊ะ |
54 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดช | ชนาสิน สาระศาลิน | นาย | มาโนช สารศาลิน |
55 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดช | ณัฐวุฒิ พันธ์สุ | นาย | กฤษดา พันธ์สุ |
56 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดช | สรรเพ็ชร อินต๊ะพรม | นาย | อดิเรก อินต๊ะหรม |
57 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดญ | กรรณิการ์ เจริญรัมย์ | นาย | เปรียง เจริญรัมย์ |
58 | ประถมศึกษาปีที่ 5 | ดช | พงษ์พิชิต ทับบุรี | นาย | พงษ์เทพ ทับบุรี |
59 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | กิตติพศ หมัดสะและ | นาง | นุจรีย์ หมัดสะและ |
60 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | กิตติญาภรณ์ ซุ่นพงศ์ | นาย | เกริกชัย ซุ่นพงศ์ |
61 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | ภาคิน สวัสดิ์วงษ์ | นาง | ยุวนันต์ สวัสดิ์วงษ์ |
62 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | ญาณิศา ศิริสวัสดิ์ | นาย | ศิริโรจน์ ศิริสวัสดิ์ |
63 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | ธนวรรณ พิมาลัย | นาย | สุทธา พิมาลัย |
64 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | พิชญะ ภาคภูมิวุฒิกุล | นาย | ประเสริฐ ภาคภูมิวุฒิกุล |
65 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | ตุลวิภัทร อุ่นหล้า | นาย | สุณัฐตินันท์ อุ่นหล้า |
66 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | มีณนรีย์ เกียรติโอภาส | นส | ชุลีพร บุตรโคตร |
67 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | พุฒิพงศ์ บุญแจ้ง | นาย | สมจิตร บุญแจ้ง |
68 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | ชวาลินี แก้วคงคา | นาง | ชาลินี แก้วคงคา |
69 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | ศิริพงษ์ ศรีสมบัติ | นส | ศะศิมา ใจชุ่ม |
70 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | ชลเทพ โมราวรรณ | นาย | นิติ โมราวรรณ |
71 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | ศุภัชฌา เครือวัลย์ | นาย | คมน์ เครือวัลย์ |
72 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดญ | ภิญชญานิจฉ์ ประดิษฐ์พงษ์ | นส | ณิฌา ฐิติชีวิน |
73 | ประถมศึกษาปีที่ 6 | ดช | ภาสวิชญ์ วรจินดา | นาง | ดาวเรือง วรจินดา |
74 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | นาย | เกลียว ดวงโสภา | นาย | สฤษดิ์ ดวงโสภา |
75 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | นาย | ชนะกานต์ สระแก้ว | นาย | ชูชัย สระแก้ว |
76 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | หิรัญรักษ์ สุวรรณ | นาย | เปี่ยมศักดิ์ สุวรรณ |
77 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | แทนไท แสงเจือ | นาย | บุญนาค แสงเจือ |
78 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | นฤดล รุจิโช่ค | นาง | สุชาดา รุจิโชค |
79 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | วนวรรณ จันทรสีมา | นาง | ศรีสุดา จันทรสีมา |
80 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดญ | อิงรัก อุตตมางคพงศ์ | นาง | อรพิน อุตตมางคพงศ์ |
81 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | พลพร แพรงาม | นาย | พลศักดิ์ สุพร |
82 | มัธยมศึกษาปีที่ 1 | ดช | ศุภฤกษ์ อุเทศ | นส. | ศุภรดา ญาณพระรักษา |
83 | มัธยมศึกษาปี่ที่ 1 | ดญ | เปมิกา เจนนภาภัณฑ์กิจ | นาง | กรชนก เจนนภาภัณฑ์กิจ |
84 | มัธยมศึกษาปีที่ 2 | ดช | อธิปพัฒน์ แก้ววิกย์กรรม | นาย | ศิราเมษฐ์ แกล้ววิกย์กรรม |
85 | มัธยมศึกษาปีที่ 2 | ดช | ธีรกร พุ่มพวง | นาง | จิรากร พุ่มพวง |
86 | มัธยมศึกษาปีที่ 2 | ดญ | นันทชา แซ่เตียว | นส | เพ็ญพิชญา แซ่เตียว |
87 | มัธยมศึกษาปีที่ 2 | ดช | ศุภณัฐ ปัจฉิมนันท์ | นาง | กริชภิญญา ปัจฉิมนันท์ |
88 | มัธยมศึกษาปีที 3 | ดญ | กัญญาวีร์ ศรีอินทร์ | นาง | สุจิตรา ศรีอินทร์ |
89 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | นาย | ภัทรธร บุญสู | นาง | โนรี กลิ่นดอกแก้ว |
90 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | ดช | ยศภัทร ศรีวัฒนา | นาย | ณรงค์วิทย์ ศรีวัฒนา |
91 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | อนันตญา ชินวงศ์ | นาย | อาทิตย์ ชินวงศ์ |
92 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | ตรีทิพย์ ภาวรรณ | นาย | ปรินทร ภาวรรณ |
93 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | ดช | ชนาธิป นิภากรพันธ์ | นาง | วาสนา นิภากรพันธ์ |
94 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | สุญาณี สุนทรชัย | นาย | สุทธิพร สุนทรชัย |
95 | มัธยมศึกษาปีที่ 3 | ดญ | กีรติกา ยงยุทธ | นาง | มะลิวัณย์ ยงยุทธ |
96 | มัธยมศึกษาปีที่ 4 | นส | ภัทิรา วินิจ | นส | นิรมล ชีระจินต์ |
97 | มัธยมศึกษาปีที่ 4 | ดญ | ศาตพร วันเพ็ญ | นาย | ลำแพน วันเพ็ญ |
98 | มัธยมศึกษาปีที่ 4 | นาย | พัฒน์ศักดิ์ บุณยะกลัมพ | นาย | โชคชัย บุณยะกลัมพ |
99 | มัธยมศึกษาปีที่ 4 | ดช | ชาตบดินทร์ ชวนสมบูรณ์ศิริ | นาย | ชิงชัย ชวนสมบรณ์ศิริ |
100 | มัธยมศึกษาปีที่ 5 | นส | ลัดดาว สุวรรณมณี | นาย | ปริญญา สุวรรณมณี |
101 | มัธยมศึกษาปีที่ 5 | นาย | ธีรธร สุนทรสุข | นาย | วิทิต สุนทรสุข |
102 | มัธยมศึกษาปีที่ 5 | นส | จิตนภา ศรีกนก | นาย | เลอสรรค์ ศรีกนก |
103 | มัธยมศึกษาปีที่ 5 | นาย | ธนาดล เทพพิทักษ์ | นส | เกษแก้ว เทพพิทักษ์ |
104 | มัธยมศึกษาปีที่ 5 | นส | นัชชา แก้วแดง | นาง | ฐปนี แก้วแดง |
105 | มัธยมศึกษาปีที่ 5 | นส | พรพนารัตน์ ส้มฉุน | นาย | ไชยรัตน์ ส้มฉุน |
106 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | ปานวาด สารฤทธิ์ | นาง | ณัฐยาน์ หาญกล้า |
107 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | ณัฐชยา อุณรัตน์ | นาย | สืบพงษ์ อุณรัตน์ |
108 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นาย | กรวิชญ์ บุญมี | นาย | สำเริง บุญมี |
109 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | ทอฝัน จันทร์เดช | นาย | ฉลาด จันทร์เดช |
110 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | วิริญจ์ อินทนงลักษ์ | นาย | เรวัติ อินทนงลักษณ์ |
111 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | ณัฐภรณ์ ทองภักดี | นาย | คงศักดิ์ ทองภักดี |
112 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | ชลธิชา ทัศนบริบูรณ์ | นาง | วิมล ทัศนบริบูรณ์ |
113 | มัธยมศึกษาปีที่ 6 | นส | กนกนาท ทรัพย์พานิช | นาย | ประภาส ทรัพย์พานิช |
114 | ปวช 1 | ดช | ชินดนัย งามพิรุณตระกูล | นส | สุดารัตน์ งามพิรุณตระกูล |
115 | ปวช 1 | นาย | พรเทพ เดือนขาว | นาย | วรวุฒิ เดือนขาว |
116 | ปวช 1 | นาย | อานุภาพ ประพฤติดี | นาย | อดุลย์ ประพฤติดี |
117 | ปวช 2 | นาย | ญาณวัฒน์ พันธุ์ศรี | นาง | จริยา พันธุ์ศรี |
118 | ปวช 2 | นาย | ณัฐพล คงวัฒน์ | นาง | นภา คงวัฒน์ |
119 | ปวช 3 | นส | ภควีร์ ดำรงสุกิจ | นาง | ศศิมา ดำรงสุกิจ |
120 | ป.2 | ดช | พรศักย์ ดิลกกัลยากุล | นาย | พีรพัฒน์ ดิลกกัลยากุล |
121 | ม.1 | ดช | ธนาธร มั่นวาที | นาง | อัญชลี มั่นวาที |
122 | ม.5 | นส | ยอดขวัญ เหล่าชูวงศ์ | นาง | ปนัดดา เหล่าชูวงศ์ |